™»-(¯`v´¯)-»A3K44»-(¯`v´¯)-»™
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Quy Tụ 50 Thành Viên DG Của THPT Thái Hoà

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Câu lạc bộ trường tớ

Go down 
Tác giảThông điệp
away_smile

away_smile

Câu lạc bộ trường tớ Empty
Bài gửiTiêu đề: Câu lạc bộ trường tớ   Câu lạc bộ trường tớ Icon_minitime9/9/2009, 09:44

Học tập tại một môi trường quốc tế, luôn đem đến cho chúng mình kiến thức, nhưng bên cạnh đó cũng mang lại không ít thì nhiều sự căng thẳng và áp lực. Nhận thức được điều đó, BGH và đoàn trường SaigonTech đã xây dựng nên một “đội ngũ” các câu lạc bộ cho bọn tớ sinh hoạt, giao lưu với nhau, mà toàn những câu lạc bộ “đỉnh” thôi.

1. Câu lạc bộ Thiện Nguyện “ Sống Đẹp “

Với những tấm lòng đầy nhiệt huyết của nhiều sinh viên đã cùng nhau khơi dậy ngọn lửa nhiệt tình. Đoàn trường quyết định thành lập Câu lạc bộ thiện nguyện với tiêu chí : " hoạt động xã hội, tình nguyện vì cộng đồng, đặc biệt quan tâm nhiều đến đối tượng là các em trẻ có hoàn cảnh khó khăn, cơ nhỡ và người già neo đơn" .CLB của bọn mình hoạt động theo nguyên tắc : tự nguyện, tự quản, cùng thống nhất hành động vì cuộc sống tốt đẹp hơn. Hiện nay CLB hoạt đông vui lắm nhé. Cứ mỗi tháng một lần vào mỗi cuối tuần là thành viên CLB sẽ được tiếp xúc với cộng đồng, sáng các bạn sẽ tụ tập vào trường và khởi hành đến một địa điểm đã được khảo sát trước. Như là sẽ được đến các nhà mở, viện mồ côi để tặng quà và chia sẻ với những mảnh đời bất hạnh hay những bữa cơm tình thương tại các bệnh viện,… Vào những dịp lễ lớn thì các bạn lại tổ chức moonlight, đông ấm áp – xuân yêu thương, mùa hè yêu thương,…dành cho trẻ em thiếu may mắn.Thật sự qua những chuyến đi như thế, khả năng giao tiếp của các bạn ắt hẳn sẽ tăng lên và chắc chắn các bạn sẽ nhận được thật nhiều những bài học tốt đẹp trong cuộc sống và có cái nhìn khác hơn về cộng đồng.

2. Câu lạc bộ Văn Nghệ

CLB này gồm 2 mảng đó là nhảy và hát. Là nơi giúp các bạn phát huy năng khiếu bản thân. Đây là clb đoàn trường lập ra nhằm phục vụ cho nhu cầu vui chơi giả trí cho sinh viên và phục vụ cho các chương trình, event lớn của trường. CLB cũng là một sân chơi thư giãn cho các bạn, ai cũng có thể đến và tham gia, cho dù bạn hát hẻm hay, nhảy hẻm đẹp hoặc không biết hát không biết nhảy. Còn lợi ích khi tham gia câu lạc bộ này thì chắc chắn là kiếm được niềm vui rồi. Và bạn còn có thể làm quen thêm nhìu bạn mới, thể hiện chính mình, đúng không nè ? Thời gian sinh hoạt của CLB là vào các ngày trong tuần, không có giờ tập bạn cũng có thể lên tầng 13 để tập, không vấn đề gì cả.

3. Câu lạc bộ Thể Dục, Thể Thao

CLB này gồm các bộ môn : bóng rổ, cầu lông, bơi lội, bóng đá, tennis,…Là nơi giúp các bạn rèn luyện sức khỏe. Clb lặp nên phục vụ cho nhu cầu tập luyện của các bạn trong những thời gian rãnh rỗi. Ngoài ra, vào các ngày lễ như 20/11, 8/3,… CLB còn thường tổ chức các hoạt động thi đấu lặp giải để chào mừng. Tại clb này bạn sẽ tập được cho mình khả năng đồng đội, hiểu ý đồng đội,… rất bổ ích phải hem. Thời gian sinh hoạt thì tùy vào thời khóa biểu của các thành viên.

4. Câu lạc bộ Học Thuật

Nghe danh thôi thì các bạn cũng có thể hình dung được câu lạc bộ này chỉ chú tâm hoàn toàn về các bộ môn trong chuyên ngành học rồi. CLB là nơi để các bạn giao lưu, trao đổi kinh nghiệm thực tiễn về ngành học. Ngoài ra, CLB còn thực hiện cả những dự án kinh doanh hoặc những dự án về IT, thú vị nhỉ?

5. Câu lạc bộ Tiếng Anh

Điểm đến của các bạn sinh viên ngại giao tiếp. Mục đích chính của CLB này là nhằm giúp các bạn sinh viên có một môi trường thực hành và nâng cao kỹ năng giao tiếp bằng tiếng Anh. Khi đến đây, các bạn sẽ cùng trao đổi về một chủ đề nào đó, các bạn sẽ được nghe ý kiến của những người khác và bày tỏ ý kiến của mình, tất cả sẽ bằng tiếng Anh.Các chủ đề được đem ra thảo luận (do một nhóm thành viên của ban tổ chức CLB lựa chọn) rất phong phú: từ những chủ đề được giới trẻ ưa chuộng và hưởng ứng như về tình yêu, tình bạn (Valentine, làm thế nào để “cưa” một cô gái mới quen hay bí quyết vượt qua cú sốc chia tay, sống thử…) cho đến những đề tài mang tính thời sự như sự kiện hay những đề tài về kỹ năng trong cuộc sống và công việc… Bởi vậy, bên cạnh việc nâng cao kỹ năng nói tiếng Anh, các sinh viên còn có thêm cơ hội mở rộng mối quan hệ, gặp gỡ và học hỏi từ nhiều người khác. Chẳng hạn như, qua việc trao đổi về một đề tài nào đó, bạn có thể biết được ý kiến, suy nghĩ của những người khác về vấn đề đó và học hỏi được từ sự hiểu biết, kinh nghiệm sống của họ.

Các bạn thấy những câu lạc bộ trường tớ thú vị chứ? Trường tớ còn rất nhiều những câu lạc bộ khác nữa như cơ. Tất cả đều là những sân chơi cực kỳ lý tưởng của sinh viên SaigonTech sau những giờ học đầy căng thẳng và áp lực đấy! Công nhận BGH trường mình tâm lý dễ sợ. ^-^

Câu lạc bộ trường tớ
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hot'''.....Quy Tụ 50 Thành Viên Vô Đối Của Trường THPT Thái Hoà !